Forum-VN---Kỷ Niệm Thời Thơ Ấu
Chào các bạn!
Đăng ký thành viên nha, đưang ký thôi không vô nick cũng đc he he. Vì mình chỉ cần có nhiều thành viên thui off dài hạn cũng đc nha. Đăng ký sẽ được sử dụng full chức năng diễn đàn

Join the forum, it's quick and easy

Chào các bạn!
Đăng ký thành viên nha, đưang ký thôi không vô nick cũng đc he he. Vì mình chỉ cần có nhiều thành viên thui off dài hạn cũng đc nha. Đăng ký sẽ được sử dụng full chức năng diễn đàn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Keywords

Latest topics
» Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp
Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp EmptyMon Dec 16, 2013 8:00 pm by nguyenducthost

» Sonic Heroes
Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp EmptySat Sep 29, 2012 10:22 am by Heo Con BuBu

» Yu-Gi-Oh! Power of Chaos - Joey The Passion
Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp EmptyWed Sep 26, 2012 4:29 pm by Heo Con BuBu

» Yu-Gi-Oh! GX - Power of Chaos Mod
Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp EmptyTue Sep 25, 2012 7:26 pm by Heo Con BuBu

» Yu-Gi-Oh! Power of Chaos YUGI THE DESTINY
Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp EmptyTue Sep 25, 2012 6:00 pm by Heo Con BuBu

» Hướng dẫn thay đổi avatar và chữ ký của các thành viên
Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp EmptyThu Aug 09, 2012 1:25 pm by Heo Con BuBu

» Doremon Chế Full thể loại
Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp EmptySun Aug 05, 2012 11:15 am by Heo Con BuBu

» Cấp Bậc Thành Viên Trên Diễn Đàn
Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp EmptyWed Aug 01, 2012 5:18 pm by Heo Con BuBu

» Nội Quy Trong Diễn Đàn
Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp EmptyTue Jul 31, 2012 4:43 pm by Heo Con BuBu

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp

3 posters

Go down

Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp Empty Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp

Bài gửi by Heo Con BuBu Sat Aug 25, 2012 10:53 am

Đề: Ngày ngày đi học, em thường sử dụng chiếc cặp sách của mình để đựng sách vở và đồ dụng học tập, hãy tả lại chiếc cặp sách ấy cho mọi người cũng biết.

Bài làm 1:
Nhân dịp sinh nhật lần thứ 5, em được tặng rất nhiều quà đẹp và lạ. Tuy nhiên, em vẫn thích nhất chiếc cặp do cô em mua tặng.
Chiếc cặp có hình chữ nhật, rất nhỏ nhắn và xinh xắn. Trên cặp có ghi nhãn OCEANFLY, một hãng làm cặp rất nổi tiếng. Cô em thật tinh ý chọn cho em một chiếc cặp có gam màu sáng, hài hoà rất phù hợp với lứa tuổi của em. nó còn được trang trí hình người đang phi ngựa nước đại và chữ viết đủ màu ngộ nghĩnh. Cặp làm từ vải bạt màu xanh tím than. Cặp làm từ vải bạt rất bền, không thấm nước và rất dễ lau chùi. Cặp có viền mép màu đen làm nổi bật cả màu xanh của cặp. Đặc biệt hơn, là nó có cả viền mép trang trí ô kẻ ca-rô xanh, trắng. Em còn nhớ bạn Chi đã nói rằng: "Cặp của cậu đẹp nhất là ở cái viền mép này đấy!". Nó có tay xách màu vàng. Nó còn có cả quai đeo làm từ vải nhung màu xanh lá cây nữa. Hãng làm cặp thật thông minh nối thêm một sợi dây dài vào quai đeo để người dùng có thể chỉnh cho vừa vặn. Cặp được ốp thêm một miếng đệm màu vàng đậm vừa để tăng thêm phần duyên dáng vừa để tạo cho em một cảm giác êm ái khi đeo cặp. Cặp đứng vững là nhờ gì bạn biết không? Đó là nhờ một chiếc chân đế bằng nhựa màu vàng được gắn vào cặp bởi những chiếc đinh dẹp chắc chắn. Nó còn một ngăn nhỏ kéo phéc -mơ - tuya ốp bên ngoài cặp dùng để đựng kéo, hồ dán... Nó còn có hai ngăn ở hông làm bằng vải dù và kéo phéc – mơ - tuya. Cặp có hai khoá bằng nhựa màu vàng và được đính một miếng nhựa màu đỏ trông như hòn ngọc bích. Tách! ặ khoá mở ra. Em thấy bên trong có ba ngăn. Hai ngăn to để đựng sách vở. Một ngăn nhỏ làm tủ va ni. Cặp giúp em đựng sách vở để đi học và con như một người bạn có thể tâm sự cùng em những khi em gặp chuyện buồn.
Em giữ gìn cặp rất cẩn thận. Cứ đi học về là em cất cặp đi ngay chứ không vứt bừa bãi. Cặp như người bạn đồng hành cùng em.

Bài làm 2:
Chiếc cặp của em được làm bằng da thuộc, màu đen bóng. Chiếc cặp có hình chữ nhật : bề ngang khoảng năm tấc và bề cao thì chừng hai mươi phân.

Em cảm thấy mát tay khi sờ vào mặt cặp mịn . Em cũng nghe lòng mình vui vui khi nhìn hình chú mèo Đô-rê-môn in trên đó với nụ cười thật tươi. Nắp cặp ốp xuống mặt cặp. Khi đóng lại, hai chiếc khóa mạ kền bám chặt vào hai cái nút cài trên mặt cặp trông thật chắc chắn. Sách vở hay đồ dung học tập khó mà “vùng vẫy“ ra ngoài. Buổi sang đến trường, em thong thả nắm chiếc quai xách khá êm tay. Buổi trưa tan học về, em thường mang nó trên lưng bằng hai chiếc quai đeo ở sau mặt cặp. Quai đeo có thể thu ngắn hoặc kéo ra để cho em mang vừa vặn. Bên trong chiếc cặp có ba ngăn với các vách ngăn được làm bằng da mềm. Ngăn thứ nhất có phần nhỏ hẹp, em đựng nhiều đồ dung học tập. Hai ngăn lớn dành riêng cho sách vở, mỗi loại một ngăn. Chiếc cặp đã giúp em bảo vệ được sách vở và đồ dùng học tập không bị mất mát.

Em rất thích chiếc cặp của mẹ làm quà tặng. Nó vừa là một vật kỷ niệm, vừa nói lên được sự quan tâm việc học hành của bậc làm cha làm mẹ. Em luôn giữ gìn nó cẩn than và sạch sẽ đề sử dụng được lâu dài.

Bài làm 3:
Để chuẩn bị cho năm học lớp bốn, bố mẹ đã mua một chiếc cặp sách ở quầy bán cặp sách trẻ em.
Cặp sách hình chữ nhật. Chiều dài của cặp khoảng ba mươi xăng- ti- mét. Chiều ngang của cặp khoảng bốn mươi xăng- ti- mét. Chiếc cặp rất vừa với em. Cặp của em làm bằng vải giả da. Khi sờ tay lên da cặp em thấy rất nhẵn và mềm. Bao trùm cả cặp là màu đỏ tươi, cam nhạt và cặp còn có những viền vàng trông rất tgang nhã. Giữa cặp nổi bật hình chú gấu trắng đang lim dim sắp ngủ. Chú gấu trông mới đáng yêu làm sao! Phía trên chú gấu trắng có một dòng chữ màu xanh rêu đề Han- ri Bear, đó là một hãng nổi tiếng chuyên bán cặp sách cho trẻ em. Quai sách cặp cong cong hình chiếc cầu xinh xinh. Để tránh cho học sinh không bị lệch vai nhà sản xuất đã làm hai chiếc quai đeo bằng xốp bọc một lớp vải bên ngoài. Hai bên nách cặp có hai chiếc túi nhỏ để đựng nước. Cặp có hai chiếc khoá bằng nhựa như đôi mắt đang chăm chú nhìn em. Khi mở khoá có tiếng tách tách! Nghe rất vui tai. Nắp cặp bung ra để lộ hai ngăn to em đựng sách vở, hai ngăn nhỏ em đựng nàu, hộp bút, giấy kiểm tra và chiếc bảng con.

Ngày nào cũng thế, cặp giúp em mang sách vở đến trường. Em rất thích chiếc cặp. Cặp như một người bạn thân của em ở trường lẫn ở nhà. Em hứa sẽ giữ gìn cặp cẩn thận, không bôi mực, vẽ bẩn lên cặp để dùng được bên lâu.

Bài làm 4:
Năm học mới đã đến rồi, lòng em cứ xốn xang chờ đợi ngày tựu trường. Ba tháng hè xa bạn bè, thầy cô nhớ lắm!
Sáng nay, em dậy thật sớm sửa soạn sách vở, đồ dùng học tập, cẩn thận bỏ các thứ vào trong chiếc cặp mà mẹ đã mua cho em tại hiệu sách "Minh Trí" ở cố đô Huế trong dịp mẹ đi học ngoài ấy. Chiếc cặp chưa lần nào đến lớp nhưng đã trở thành người bạn thân thiết của em từ lâu rồi. Hôm cầm chiếc cặp trong tay, em thầm cám ơn mẹ đã lo lắng chu toàn cho đứa con gái út của mẹ trước lúc vào năm học mới: "Mẹ ơi! Con chưa dám hứa với mẹ sẽ đạt danh hiệu học sinh xuất sắc trong năm học này, nhưng con sẽ cố gắng với tất cả nghị lực của mình để đem lại niềm vui hạnh phúc cho bố mẹ. Mẹ yên tâm mà đi học. Ở nhà đã có bố và chị Hai kèm con học rồi. Với lại có chiếc cặp hằng ngày cùng con đến lớp, dù mẹ ở xa, con vẫn cảm thấy tấm lòng mẹ luôn ở bên con giúp đỡ và động viên con học tập".
Mẹ đã chọn cho em chiếc cặp thật hợp với sở thích của em vừa vặn và xinh xắn. Nó được làm bằng chất liệu ni lông tổng hợp, màu xanh rêu, sợi tơ óng ánh như pha kim tuyến. Sờ vào ai cũng cảm giác mát lạnh và mềm mềm như làn da của một đứa trẻ ba tuổi. Có lẽ nó to bằng quyển sổ ghi điểm của cô giáo một chút, không cồng kềnh như cặp bạn Thủy ngồi cạnh em. Phía trên là một quai xách được bện bằng sợi ni lông bền và rất chắc. Đằng sau có hai quai đeo được mắc vào nhưng cái khóa sắt xi sáng loáng, dùng để điều chỉnh cho vừa quai đeo. Phía trước mặt thì tuyệt lắm! Một bức tranh màu, vẽ hình một chú ếch đang ngồi trên lá sen du ngoạn trong đầm. Xung quanh là những đóa hoa sen hồng đang xòe cánh đón sắc nắng vàng mùa hạ. Bức tranh được lồng vào trong một ngăn bằng tấm mê-ca mỏng, có khóa kéo đi, kéo lại. Ngăn này em dùng đựng tấm áo mưa.
Muốn mở cặp em chỉ cần bấm nhẹ vào hai chiếc khóa ở nắp cặp, nó tự động mở ra nhờ một bộ phận quan trọng làm bằng hệ thống lò xo gắn giấu vào phía trong nắp cặp. Cặp có hai ngăn chủ yếu. Ngăn lớn, em dùng để chứa những quyển sách vở trong buổi học. Còn ngăn kia nhỏ hơn, em dùng để đựng các đồ dùng học tập như: bảng con, tập giấy kiểm tra vafhoopj đựng bút cùng một số vật dụng khác. Thấy chiếc cặp của em vừa xinh, vừa gọn nhẹ lại tiện lợi nữa nên bạn nào cũng hỏi mua ở cửa hàng nào để về xin bố mẹ mua cho. Em cũng nói thật với các bạn là ở đây không có. "Mẹ mình đi học ở ngoài Huế mua cho mình đấy!". Nghe nói vậy, bạn nào cũng chặc lưỡi có vẻ thất vọng. Thấy vậy, em nói: "Nếu bạn nào cần muanois cho mình biết. Mình sẽ điện ra cho mẹ mình mua rồi gửi bằng đường bưu điện về cho. Chỉ vài ngày là có thôi!" Thú thật, em cũng mong trong lớp có nhiều bạn đều mang chiếc cặp giống em khi đến trường.
Mải nghĩ về chiếc cặp mà suýt nữa trễ giờ đi học, em khoác vội chiếc cặp vào vai rồi chào bố và chị Hai rảo bước đến trường trong lòng rộn lên một niềm vui khó tả.

Mỏi tay rùi mai viết típ nhá Question Question

Heo Con BuBu
Heo Con BuBu
Admin
Admin

Số Bài Đã Gửi : 20
Cảm Ơn : 0

https://eazyvn.forumvi.net

Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp Empty Re: Văn Hay Tuyển Chọn: Tả Chiếc Cặp

Bài gửi by indochina1357 Thu Dec 05, 2013 9:55 pm

cam on

indochina1357